![01.JPG](../../stocks/extra/00815d.jpg)
อุทยานการเรียนรู้ TK Park เชื่อมั่นว่าการขับเคลื่อนสังคมแห่งเรียนรู้ ต้องอาศัยสารพัดกลวิธีเพื่อเติมเต็มการเรียนรู้ในทุกองค์ประกอบ เราจึงเน้นบทบาทที่เกี่ยวกับการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ควบคู่ไปกับบทบาทการส่งเสริมการอ่านของคนไทยเสมอมา
เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2567 ฝ่ายกิจกรรมการเรียนรู้ สถาบันอุทยานการเรียนรู้ โดย พี่เบน—ชวันธร มงคลเลิศลพ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่าย และพี่ต้อง—ยุทธินัย ยั่งเจริญ นักจัดการความรู้อาวุโส เปิดบ้านต้อนรับคณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำทีมโดย รศ.ดร.วรรัตน์ ปทุมเจริญวัฒนา โดยมีน้อง ๆ นิสิตชั้นปี 1 วิชาแหล่งเรียนรู้เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ตลอดชีวิต สาขาวิชาการศึกษานอกระบบโรงเรียน ภาควิชาการศึกษาตลอดชีวิต มารับมอบองค์ความรู้และประสบการณ์การออกแบบกิจกรรมการเรียนรู้สำหรับเด็กปฐมวัย ครอบครัว เด็กวัยรุ่น ไปจนถึงรุ่นเก๋า เพื่อเริ่มเข้าสู่เส้นทางของการเป็นนักออกแบบกิจกรรมการเรียนรู้รุ่นต่อไป
งานนี้ พี่เบนและพี่ต้องได้ถามตอบทุกคำถามที่น้อง ๆ นิสิตอยากรู้ และได้เล่าถึงประสบการณ์เชิงลึก รวมถึงเทคนิคส่วนตัวที่ได้รับจากการทำงานโดยตรงในฐานะ “นักจัดการความรู้” ทำให้บรรยากาศในวันนี้ทั้งอบอุ่นและอบอวลไปด้วยความอยากรู้ และความมุ่งมั่นของนิสิตเหล่านี้ ผู้ที่จะได้มีโอกาสสร้างสรรค์สังคมแห่งการเรียนรู้ที่แข็งแรงขึ้นในอนาคต
![02.JPG](../../stocks/extra/00815e.jpg)
![03.JPG](../../stocks/extra/00815f.jpg)
![04.jpg](../../stocks/extra/008160.jpg)
![05.JPG](../../stocks/extra/008161.jpg)
![06.jpg](../../stocks/extra/008162.jpg)
![07.jpg](../../stocks/extra/008165.jpg)
![08.jpg](../../stocks/extra/008166.jpg)
![09.jpg](../../stocks/extra/008167.jpg)
![10.jpg](../../stocks/extra/008168.jpg)