![01.jpg](../../stocks/extra/007a76.jpg)
สถาบันอุทยานการเรียนรู้ TK Park โดยคุณรินศิริ ทองคำ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาพื้นที่การเรียนรู้ต้นแบบ รับมอบชุดหนังสือนิทานภาพสำหรับเด็กปฐมวัย ที่ได้รับการสนับสนุนด้านงบประมาณการผลิดจากกองทุนพัฒนาสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์ จำนวน 60 ชุด ประกอบด้วยนิทาน 3 เรื่อง ได้แก่ "ปู๊น ปู๊น" "ตลาดน้ำ อ้ำ! อร่อย" และ "ตลาดเช้า ว้าว! อร่อย" จาก คุณเรืองศักดิ์ ปิ่นประทีป เจ้าของนามปากกา “ตุ๊บปอง” กรรมการผู้จัดการมูลนิธิหนังสือเพื่อเด็ก นักเขียนหนังสือนิทานสำหรับเด็ก เพื่อให้ TK Park นำส่งต่อให้กับเครือข่ายอุทยานการเรียนรู้ทั่วประเทศ
![02.jpg](../../stocks/extra/007a77.jpg)
ในโอกาสนี้ คุณตุ๊บปองได้มอบหนังสือนิทานในรูปแบบอักษรเบรลล์ จำนวน 12 เรื่อง เพื่อเป็นสื่อต้นแบบให้สถาบันอุทยานการเรียนรู้ TK Park ใช้กับกลุ่มเป้าหมายที่เป็นผู้พิการทางสายตา และได้มีโอกาสหารือถึงโอกาสในการเผยแพร่สื่อนิทานสำหรับเด็กวัย 0-15 ปี บนช่องทางต่าง ๆ ที่จะดำเนินงานร่วมกันกับ TK Park ในอนาคต
![03.jpg](../../stocks/extra/007a7e.jpg)
![04.jpg](../../stocks/extra/007a7c.jpg)
![05.jpg](../../stocks/extra/007a7d.jpg)